กิจกรรม
ทีมสหวิชาชีพดำเนินการปฐมนิเทศโครงการดูแลผู้ป่วยเบาหวาน (DM Remission)
![](upload/news/images/1941202303.png)
วันที่ 10 พฤศิจกายน 2566 วันศุกร์ ที่ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 นายแพทย์ภิรักษ์ รุ่งพัฒนาชัยกุล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเขมราฐ ประธานคณะกรรมการ NCD Board และนายสรพงษ์ ขลุ่ยเงิน สาธารณสุขอำเภอเขมราฐ รองประธานคณะกรรมการ NCD Board มอบหมายให้ พ.จ.อ.อนุชา อุภัยชีวะ หัวหน้างานผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลเขมราฐ นำทีมสหวิชาชีพดำเนินการปฐมนิเทศโครงการดูแลผู้ป่วยเบาหวาน (DM Remission) ภาคเช้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลขามป้อม และภาคบ่ายที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเหมือดแอ่ ตำบลขามป้อม อำเภอเขมราฐ จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 2023-11-10 12:58:22 น. อ่านแล้ว 267 ครั้ง
![](upload/news/images/1941202303.png)
วันที่ 10 พฤศิจกายน 2566 วันศุกร์ ที่ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 นายแพทย์ภิรักษ์ รุ่งพัฒนาชัยกุล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเขมราฐ ประธานคณะกรรมการ NCD Board และนายสรพงษ์ ขลุ่ยเงิน สาธารณสุขอำเภอเขมราฐ รองประธานคณะกรรมการ NCD Board มอบหมายให้ พ.จ.อ.อนุชา อุภัยชีวะ หัวหน้างานผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลเขมราฐ นำทีมสหวิชาชีพดำเนินการปฐมนิเทศโครงการดูแลผู้ป่วยเบาหวาน (DM Remission) ภาคเช้าที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลขามป้อม และภาคบ่ายที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านเหมือดแอ่ ตำบลขามป้อม อำเภอเขมราฐ จังหวัดอุบลราชธานี
วันที่ 2023-11-10 12:58:22 น. อ่านแล้ว 267 ครั้ง